KUBORESHA HUDUMA ZA SERIKALI

Imetolewa na Ofisi va Rais, Tume ya Utumishi wa Umma

1.0. Huduma ni nini?

Huduma ni shughuli au kazi ifanywayo kwa manufaa ya mtu mwingine.

2.0. Huduma za serikali ni zipi?
Huduma za Serikali ni zle zinazotolewa na Wizara, Idara

zinazojitegemea, Wakala za Serikali, Sekretarieti za mikoa,Taasisi za
Umma,na mamlaka za Serikali za mitaa kupitia watendaji, Maafisa na
Wataalam wa fani mbalimbali kwa kuzingatia Sheria,Kanuni,Taratibu na
Miongozo husika. Mfano wa huduma hizo ni zile zitolewazo na Maafisa

wa kilimo na Mifugo, Madaktari na Manesi, n.k.

3.0. Misingi ya utoaji huduma za serikali
Kwa ujumla misingi ya utoaji wa huduma kwa Serikali ni imejengwa

katika kuzingatia Kanuni za Maadili ya Utendaji katika Utumishi wa

Umma kama ifuatavyo:-

3.1. Kutoa huduma Bora
Watumishi wa Umma wanapaswa kutambua kwamba wana
wajibu wa kutoa huduma bora kwa Umma. Aidha, huduma hizo
zizingatie taaluma husika.
Pale ambapo watumishi wa Umma wanapoombwa kutoa ufafanuzi
au maelekezo juu ya masuala yatokanayo na Sheria, Kanuni na
Taratibu za Serikali wanapaswa kushughulikia mahitaji ya
wananchi hao kwa haraka, uwazi na ufanisi.

3.2. Kutoa huduma bila upendeleo
Utoaji wa huduma za Serikali unatakiwa uwe ni wa wazi na usio na

upendeleo kwa vigezo vya itikadi za Kisiasa, Imani za Kidini,



3.3.

2.4.

Ukabila na Ubaguzi wa aina yoyote ile. Haki na usawa katika utoaji

wa huduma za Serikali ndio huleta tija kwa Taifa.

Uwaijibikaji kwa Umma

Watumishi wa Umma wanapaswa kuhudumia wateja wao na
watumishi wenzao kwa heshima. Aidha, wanapaswa
kuwahudumia kwa makini zaidi wadau wenye mabhitaji ya pekee
kama vile wazee, wanawake wajawazito, watoto, maskini,
wagonjwa, wenye ulemavu na kundi lolote la watu ambao wapo

katika hali ngumu.

Kutoa huduma kwa Misingi ya Sheria

Watumishi wa Umma wanapaswa kuzingatia Sheria, Kanuni na
Taratibu zilizopo katika kutekeleza wajibu wao wa kutoa huduma
kwa wadau wa Serikali. Pale ambapo Sheria, Kanuni, Taratibu na
maelekezo yatazingatiwa haki na usawa, vitashamiri na hivyo

kuboresha huduma haraka.

3.0. Mikakati inayotumiwa na Tume kuhakikisha kuwa huduma za

serikali zinachangia katika kukuza uchumi wa nchi.

3.1,

3.2.

Kutoa elimu kwa wadau kuhusu umuhimu wa uzingatiaji wa
Sheria, Kanuni, Taratibu na Miongozo mbalimbali ya Serikali katika
utoaji wa huduma kwa Umma, kwa kupitia makala
zinazochapishwa kila wiki katika magazeti, mikutano ya kaz,
miongozo na nyaraka mbalimbali.

Tume ya Utumishi wa Umma imekuwa ikishiriki katika maonyesho
mbalimbali hapa nchini kwa lengo la kuhakikisha kwamba Umma

wa Watanzania unazifahamu kazi na huduma zitolewazo na Tume



3.3.

3.4,

kisha kuzitumia huduma hizo na hatimaye kuboresha tija kwa
Taifa letu. Maonyesho hayo ni  Wiki ya Utumishi wa Umma na
maonyesho ya Sabasaba, Nanenane nk.

Kufanya mawasiliano moja kwa moja kwa Watendaji Wakuu wa
Wizara, Idara zinazojitegemea, Wakala za Serikali, Sekretarieti za
Mikoa na Taasisi za Umma kuhusu umuhimu wa kutoa huduma
bora kwa wadau kwa lengo la kubore_sha uchumi wa Nchi.

Kutoa msisitizo kwa Mamlaka mbalimbali kuandaa na kuitumia
kikamilifu Mikataba ya Huduma kwa Mteja kwa lengo la kuongeza
ufanisi katika sehemu za kazi na hatimaye kukuza uchumi wa
Nchi.
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